Back

ⓘ Ugonjwa wa corona Tanzania 2020




                                     

ⓘ Ugonjwa wa corona Tanzania 2020

Ugonjwa wa corona uliletwa Tanzania kutoka Ubelgiji tarehe 15 Machi 2020. Msafiri aliyeleta virusi vya ugonjwa huo ni mwananchi aliyefika Arusha na ambaye baadaye alipona.

Tarehe 31 Machi 2020 Mtanzania wa kwanza alifariki huko Dar es Salaam. Waliobaki na virusi ni watu 17 kwa mujibu wa Waziri wa Afya.

Kufikia tarehe 19 Aprili 2020 walioambukizwa walifikia 170 na kati yao 7 wameshafariki dunia.

                                     

1. Dalili

Dalili ya virusi ya corona ni

  • Kubanwa mbavu na kupumua kwa shida
  • Mwili kuchoka
  • Maumivu ya misuli
  • Vidonda kooni
  • Kikohozi
  • Homa na mafua makali
  • Kuumwa kichwa
                                     

2. Maelekezo

Tabia nzuri ili usipate virusi ya corona au usiambukize wengine ni

  • Nawa mikono yako kwa maji tiririka na sabuni
  • Funika mdomo na pua wakati wa kukohoa au kupiga chafya kwa kitambaa safi au sehemu ya mbele ya kiwiko cha mkono
  • Kaa mbali na mtu mwenye mafua au kikohozi ambaye ana historia ya kusafiri nje ya nchi

Tabia hizo zinafanana na za Shirika la Afya Duniani

Users also searched:

...
...
...